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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe
Magufuli ameeleza kuwa katika
miaka mitano ijayo Serikali
anayoiongoza imekusudia
kuendeleza mafanikio ya
kiuchumi yaliyopatikana ili
kuhakikisha ukuaji wa uchumi
unawanufaisha wananchi kwa
kuinua vipato vyao, kupunguza
umaskini na tatizo la ajira.

Ameeleza hayo wakati akifungua
Bunge la 12 Jijini Dodoma.
Mheshimiwa Rais, Dkt. Magufuli
amesema  Serikali imelenga
kukuza uchumi kwa wastani wa
angalau asilimia 8 kwa mwaka na

pia kutengeneza ajira mpya
zipatazo milioni 8.
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SERIKALI YAJIZATITI KUKUZA SOKO LA AJIRA

Sambamba na hilo, Rais Magufuli alieleza
kuwa Serikali itaongeza jitihada za
kuwawezesha wananchi wetu kiuchumi kwa
kuwapatia mikopo isiyo na riba ama yenye
riba nafuu, ikiwemo mikopo ya asilimia 10
inayotolewa na Halmashauri zetu; na pia
kupitia Mifuko na Programu mbalimbali
zilizoanzishwa na Serikali, ambayo kwa idadi

ipo 18.
“Tutaimarisha usimamizi wa Mifuko hii na

kuhakikisha Watanzania wanaifahamu,
Nataka Mifuko hii ikiwasaidie wananchi wa
kawaida, wakiwemo machinga, akina baba
na mama lishe pamoja na wajasiriamali
wengine wadogo.” ameeleza

Pamoja na hayo, tutaendelea kutekeleza
Program mbalimbali za kukuza ujuzi na
maarifa, ikiwemo maarifa ya ujasiriamali, ili
kuwapa ujuzi na uzoefu wananchi wetu
utakaowawezesha Kkujiajiri ama kuajirika
ndani na nje ya nchi.



Kura za Wabunge 350 zilizopigwa
(Novemba 12, 2020) zimemthibitisha
Mbunge wa jimbo la Ruangwa mkoani
Lindi, Mheshimiwa Kassim Majaliwa
Majaliwa kuwa Waziri Mkuu kwa miaka
mitano mingine (2020-2025) kwa
kupata kura zote zilizopigwa na
wabunge sawa na asilimia 100.

Akizungumza baada ya kuthibitishwa
Mheshimiwa Majaliwa amesema
amepokea uteuzi huo kwa mikono
miwili na anamshukuru Mwenyezi
Mungu ambaye ameendelea kuwapa
uhai wote na kushuhudia hayo, Pia
ametumia fursa hiyo kumshukuru Rais
Dkt. John Pombe Magufuli kwa imani
kubwa  aliyoionesha juu yake.

“Mheshimiwa spika naomba nitumie

nafasi hii kwa dhati yangu ya moyo

kumshukuru sana Dkt. John Pombe

Magufuli, Rais wa Jamhuri ya

Muungano wa Tanzania kwa kupitia

uwakilishi wenu. ?
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“Nitaendelea kushirikiana na wabunge
wenzangu wote nikijua nyie ni

wawakilishi wa Watanzania
wanaotamani kupata maendeleo
kupitia uwakilishi wenu. ?

Kwa upande wake, Spika wa Bunge la
12 Mhe. Job Ndugai amesema wabunge
wamemthibitisha Mheshimiwa Kassim
Majaliwa Majaliwa, baada ya kupokea
jina la Waziri Mkuu lililowasilishwa
bungeni na Mpambe wa Rais na kisha
wabunge kupiga kura kwa ajili ya
kulithibitisha jina hilo.
“Kura zote zilizopigwa ni 350 hakuna
iliyoharibika, hakuna kura ya hapana.
Kura zote 350 zimemthibitisha
Mheshimiwa Kassim Majaliwa Majaliwa,
kwa hiyo ndugu wabunge Mheshimiwa
Majaliwa amethibitishwa na Bunge hili
kuwa Waziri Mkuu kwa kura 350 sawa
na asilimia 100,” alieleza Spika
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Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akizungumza na Makatibu wa Ofisi yake, Wakuu wa ldara na Vitengo
pamoja na Watendaji Wakuu wa Taasisi zilizopo chini ya Ofisi ya Waziri Mkuu baada ya
kuapishwa na Rais wa Jamhuri wa Tanzania, Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli
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Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akiwa kwenye picha ya pamoja na Makatibu wa Ofisi yake na Wakuu
wa ldara na Vitengo kutoka Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu
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SERIKALI KUIMARISHA MIFUKO YA KUWEZESHA WANANCHI KIUCHUMI

Serikali ya Awamu ya Tano, “Tutaimarisha usimamizi wa
inayoongozwa na Mhe. Dkt. John Mifuko hii na kuhakikisha
Pombe Magufuli, Rais wa Jamhuri ya Watanzania wanaifahamu,”
Muungano wa Tanzania imejipanga

kuimarisha mifuko ya uwezeshaji Sambamba na hayo Rais
wananchi kiuchumi ili kutoa fursa kwa Magufuli  alimuagiza  Waziri
wananchi kuanzisha au kuendeleza Mkuu,kuishughulikia mifuko hiyo
shughuli mbalimbali. ili ifanye kazi kwa tija zaidi.
Akifungua Bunge la 12 Jijini Dodoma. “Nataka Mifuko hii ikiwasaidie
Mheshimiwa Rais, Dkt. Magufuli wananchi wa kawaida,
alielezea  jitihada za  serikali wakiwemo machinga, akina baba
anayoiongoza ambavyo imekuwa na mama lishe pamoja na
ikiwezesha wananchi kiuchumi kwa wajasiriamali wengine wadogo.”

kuwapatia mikopo isiyo na riba ama
yenye riba nafuu, ikiwemo mikopo ya
asilimia 10 inayotolewa na
Halmashauri zetu pamoja na baadhi
ya Mifuko hiyo ni Mfuko wa Maendeleo
ya Vijana (YDF); Mfuko wa Maendeleo
ya Wanawake (WDF); Mfuko wa Taifa
wa Kuendeleza Wajasiriamali (NEDF);
Mfuko wa Kutoa Mikopo
Wajasiriamali Wadogo
Microfinance Fund),
Kudhamini Mikopo ya
Mfuko wa Kilimo
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MAFUNZO YA VITENDO SEHEMU ZA KAZ| YAWAONGEZEA VIJANA UJUZ|

Serikali kupitia Ofis ya Waziri Mkuu - Kazi,
Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu kwa
kushirikiana na wadau mbalimbali inatekele-
za Programu ya Kukuza Ujuzi nchini ambayo
inalenga kuimarisha nguvukazi iliyo katika
soko la ajira Kiujuzi.

Programu hiyo ya kukuza ujuzi nchini imeku-
wa ikitekelezwa kama hatua ya makusudi ya
kukabiliana na kiwango kidogo cha ujuzi
miongoni mwa nguvu kazi ya Taifa.

Moja wapo ya mafunzo yanayotolewa na
kupitia programu hiyo ni Mafunzo kwa Viten-
do sehemu za kazi kwa Wahitimu (Internship
Training). Mafunzo hayo yanahusisha vijana
waliohitimu ngazi mbalimbali za elimu
ambapo wanapatiwa fursa ya kujifunza kwa
vitendo katika maeneo ya kazi.

Serikali katika kuimarisha usimamizi wa
mafunzo hayo iliandaa mwongozo wa kitaifa
wa mafunzo ya vitendo kwa wahitimu wa
vyuo (National Internship Guideline).
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Toka mafunzo hayo yaanzishwe yamekuwa
na manufaa kwa vijana wahitimu kutokana
na kuwezeshwa kupata ujuzi wa fani
mbalimbali na wengi wameweza kupata
ajira na wengine kujiajiri kutokana na uzoefu
walioupata katika mafunzo hayo.

“Nimeweza kujifunza mambo mengi
yanayohusiana na fani yangu ya Sheria
tofauti na nilivyokuwa chuoni ambapo
nilijua vitu kwa nadharia tu, mafunzo
haya yametuwezesha sisi vijana
tuliohitimu kupata ujuzi sahihi unahitajika
kwenye soko la ajira,”

Sarah Nyoni
Mnufaika wa Programu ya Kukuza Ujuzi
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Menejimenti na Watumishi wa Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu
wanaungana na kuwapongeza kwa dhati Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli,

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Makamu wake, Mhe. Samia Suluhu Hassan
na pia Mhe. Dkt. Hussein Ali Mwinyi kwa kuchaguliwa na Watanzania kuongoza Serikali ya
Awamu ya Tano ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa Awamu ya Pili na Awamu ya Nane
ya Serikali ya Mapinduzi Zanzibar.

"Tunaahidi kuendelea kushirikiana na Serikali katika kuratibu na kusimamia masuala ya Kazi,
Maendeleo ya Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu ili kuchochea shughuli za kiuchumi kwa
Wananchi na Taifa kwa Ujumla"”

Pia, Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu inatoa pongezi kwa
Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa kwa kuteuliwa kuwa
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
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Simu: +255 026 2963450/51

Barua Pepe: ps@kazi.go.tz Tovuti: www.kazi.go.tz Ofisi ya Waziri Mkuu_Kazi
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OFISI YA WAZIRI MKUU
Mtaa wa Kazi, Mji wa Serikali - Mtumba
S.L.P 2890, DODOMA
Barua Pepe: ps@kazi.go.tz, Simu: +255 026 2963450/51
Tovuti: www.kazi.go.tz



